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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AFUNGUA MAKAO MAKUU YA PAPU 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ametoa wito 

kwa nchi wanachama wa Umoja wa Posta Afrika (PAPU) kuanzisha mfumo wa 

anuani za makazi na postikodi kama ilivyofanya Tanzania.  

 
Aidha, Rais Samia amesema mfumo huo utarahisisha utoaji wa huduma za 

kiusalama, afya, fedha, usafirishaji na usambazaji wa vifurushi na mizigo barani 

Afrika.  

 
Rais Samia ameyasema hayo wakati wa hafla ya ufunguzi wa makao makuu ya Umoja 

wa Posta Afrika (PAPU) iliyofanyika katika eneo la Phillips. 

 
Rais Samia pia amezitaka Posta za Afrika kuwa na mfumo mmoja utakaowezesha 

kufanyika kwa biashara mtandao kwani takriban kila posta imeshaanzisha maduka 

mtandao kwa ajili ya kuwarahisishia wafanyabiashara shughuli zao.  

 

Kwa upande mwingine, Rais Samia amesema jengo hilo litaleta mabadiliko chanya 

katika kuandaa mikakati ya namna ya kuimarisha huduma za posta kwa nchi 

wanachama kwenye ukanda wa Afrika ikiwemo ukuaji wa uchumi wa kidijitali. 

 

Vile vile, Rais Samia amesema PAPU italeta mageuzi makubwa kwa kuzingatia 

mahitaji ya sasa ikiwemo kuongeza wigo na ufanisi wa usafirishaji kwa kutumia 

mashirika ya ndege ya Afrika badala ya kutumia mashirika ya nje. 

 

Hali kadhalika, Rais Samia amesema serikali imerekebisha Sera ya Taifa ya Posta na 

kujumuisha maendeleo ya kiuchumi na kijamii, na ukuaji wa matumizi ya teknolojia 

katika utoaji wa huduma za posta na kubuni huduma mbadala. 
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